Tham dự hội nghị có ông Hoàng Xuân Hoan - Phó Cục trưởng Cục Kiểm tra VBQPPL, Bộ Tư pháp; ông Nguyễn Quốc Trí - Phó Giám đốc Sở Tư pháp; cùng hơn 170 cán bộ, công chức làm công tác rà soát, hệ thống hóa VBQPPL tại các sở, ban ngành; các Phòng Tư pháp; cán bộ, công chức tư pháp, hộ tịch cấp xã.
Toàn cảnh hội nghị
Hội nghị nhằm nâng cao kỹ năng trong công tác rà soát, hệ thống hóa VBQPPL; tháo gỡ khó khăn, vướng mắc trong các ngành, lĩnh vực để đáp ứng yêu cầu phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh trong tình hình mới. Qua đó, giúp việc tham mưu cho công tác rà soát, hệ thống hóa VBQPPL của địa phương trong thời gian tới sẽ đạt kết quả tốt hơn.
Ông Nguyễn Quốc Trí - Phó Giám đốc Sở Tư pháp phát biểu khai mạc hội nghị
Tại hội nghị, các đại biểu đã nghe báo cáo viên Hoàng Xuân Hoan - Phó Cục trưởng Cục Kiểm tra VBQPPL thông tin về chỉ đạo, thực hiện nhiệm vụ hệ thống hóa văn bản trong cả nước giai đoạn 2019 – 2023; triển khai những quy định pháp luật về hệ thống hóa VBQPPL và điều kiện bảo đảm thực hiện nhiệm vụ hệ thống hóa văn bản trong giai đoạn 2019-2023. Đồng thời, hướng dẫn kỹ năng rà soát VBQPPL, hệ thống hóa VBQPPL.
Ông Hoàng Xuân Hoan - Phó Cục trưởng Cục Kiểm tra VBQPPL Bộ Tư pháp trình bày nội dung tập huấn
Nhiều ý kiến trao đổi, thảo luận, giải đáp khó khăn, vướng mắc đã được các đại biểu nêu ra và thảo luận tại hội nghị.