Thông tin cần biết
Thứ 6, Ngày 22/05/2009, 00:00
Về việc cấp giấy phép lao động cho người nước ngoài
Cỡ chữ: Font size: Giảm (A-) Mặc định (A) Tăng (A+)
22/05/2009
Ông Phạm Văn Kinh (là đại diện doanh nghiệp) làm thủ tục đề nghị cấp giấy phép lao động cho 1 người nước ngoài trên 60 tuổi (hồ sơ đầy đủ thủ tục) nhưng bị từ chối với lý do trường hợp này đã hết tuổi lao động. Ông Kinh hỏi: Việc xử lý trên có đúng quy định không?
 
Về vấn đề này, Cục Việc làm - Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội đã có Văn bản số 159/CVL-BHTN&QLLĐ ngày 4/5/2009 trả lời như sau:
 
Theo quy định tại Điều 3 Nghị định số 34/2008/NĐ-CP ngày 25/3/2008 của Chính phủ quy định về tuyển dụng và quản lý người nước ngoài làm việc tại Việt Nam thì một trong các điều kiện để người nước ngoài làm việc tại Việt Nam là phải đủ 18 tuổi trở lên. Vì vậy, trường hợp người nước ngoài trên 60 tuổi mà có đủ các điều kiện và hồ sơ đề nghị cấp giấy phép lao động theo đúng quy định thì được cấp giấy phép lao động.
Theo chinhphu.vn
Lượt người xem:  Views:   1023
Chia sẻ:
Share:
Tin khác
    Manage PermissionsManage Permissions
    |
    Version HistoryVersion History

    Tiêu đề

    Hình ảnh

    Hình ảnh mô tả

    Tóm tắt

    Nội dung

    Link thay thế nội dung

    Ngày xuất bản

    Tin nổi bật

    Phân loại

    Số Trang

    Số Ảnh

    Số tiền

    Trạng thái

    Lịch sử

    Số lượt người đọc

    Loại bài viết

    Audio

    Tin liên quan

    Từ khóa

    FriendlyName

    Email

    Tác giả

    Hệ số ảnh

    Hệ số lương cơ sở

    Hệ số tin

    LuongCoSo

    Tiền nhuận bút

    Approval Status

    Attachments

    Content Type: Tin Tức Mở Rộng
    Version:
    Created at by
    Last modified at by
    Thông tin cần biết