Danh sách câu hỏi
Select a date from the calendar.
Select a date from the calendar.
399
 Nghỉ thai sản trùng hè và các khoản đóng góp trong thời gian thai sản
Người hỏi:  Nguyễn Hải Ngày gửi: 04/11/2018 
Cơ quan trả lời:  Sở Giáo Dục - Đào Tạo Ngày trả lời: 20/11/2018 
Trạng thái:  Đã trả lời
Nội dung: Tôi là giáo viên công tác  trên địa bàn huyện Phú Giáo. Tôi nghỉ chế độ thai sản từ 4/2018 đến 10/2018 thì công tác lại bình thường. Thời gian ...
 Hỏi việc làm đường tại phường Tân Bình, Dĩ An
Người hỏi:  Nguyễn Văn Út Ngày gửi: 31/10/2018 
Cơ quan trả lời:  UBND thị xã Dĩ An Ngày trả lời: 20/11/2018 
Trạng thái:  Đã trả lời
Nội dung: Tôi là một hộ dân tại khu phố Tân Phú II, phường Tân Bình, thị xã Dĩ An xin kiến nghị với tỉnh, thị xã và phường một việc như sau: Con đường đi ...
 Hoạt động của loa phát thanh
Người hỏi:  Trịnh Thị Phương Ngày gửi: 22/10/2018 
Cơ quan trả lời:  UBND thị xã Bến Cát Ngày trả lời: 15/11/2018 
Trạng thái:  Đã trả lời
Nội dung: Ở xã Phú An, Bến Cát, Bình Dương hàng ngày cứ 5 giờ sáng là xã phát loa tiếp nối nội dung của Đài Tiếng nói Việt Nam làm ảnh hưởng giấc ngủ của nhân ...
 Quy định chuyển đổi vị trí việc làm trong trường học
Người hỏi:  Nguyễn Văn T Ngày gửi: 02/11/2018 
Cơ quan trả lời:  Sở Giáo Dục - Đào Tạo Ngày trả lời: 13/11/2018 
Trạng thái:  Đã trả lời
Nội dung: Tôi là hiệu trưởng của 1 trường tiểu học trên địa bàn tỉnh BÌnh Dương. Tôi xin hỏi: Trong quá trình công tác nếu giáo viên có đủ điều kiện về ...
 Hồ sơ địa chất công trình nhà ở riêng lẻ
Người hỏi:  Phạm Minh Tuấn Ngày gửi: 16/10/2018 
Cơ quan trả lời:  Sở Xây dựng Ngày trả lời: 12/11/2018 
Trạng thái:  Đã trả lời
Nội dung: Tôi hiện tại muốn xin Giấy phép xây dựng nhà ở 1 trệt, 3 lầu (4 tầng) tại phường Bình Thắng, thị xã Dĩ An. Diện tích xây dựng 150m2, diện tích sàn ...
 Người lao động nghỉ việc không được trả lương
Người hỏi:  Nguyễn Hữu Manh Ngày gửi: 26/10/2018 
Cơ quan trả lời:  Sở Lao động - Thương binh và Xã hội Ngày trả lời: 12/11/2018 
Trạng thái:  Đã trả lời
Nội dung: Tôi từng làm việc cho một công ty tại khu phố Tân Thắng, phường Tân Bình, thị xã Dĩ An. Trong thời gian thử việc 2 tháng ở vị trí Trưởng phòng Hành ...
 Tình hình an ninh trật tự và an toàn giao thông
Người hỏi:  Tuấn Ngày gửi: 06/10/2018 
Cơ quan trả lời:  Công an thành phố Thủ Dầu Một Ngày trả lời: 09/11/2018 
Trạng thái:  Đã trả lời
Nội dung: Kính gởi quý cơ quan! Đoạn đường Lê Hồng Phong từ ngã tư địa chất đến ngã tư Phú Lợi, hằng đêm thường có nhóm khoảng 20-50 nam nữ thanh niên chạy xe ...
 Sử dụng kinh phí tự chủ để đóng tiền nợ Bảo hiểm xã hội
Người hỏi:  Phạm Xuân Hưng Ngày gửi: 18/10/2018 
Cơ quan trả lời:  Sở Tài Chính Ngày trả lời: 06/11/2018 
Trạng thái:  Đã trả lời
Nội dung: Tôi có một thắc mắc như sau: Trường tôi là trường công lập, hiện tại có một số giáo viên chuẩn bị về hưu. Khi đối chiếu với BHXH huyện thì họ có ...
 Ô nhiễm môi trường trong khu dân cư
Người hỏi:  Nguyễn Thanh Tùng Ngày gửi: 23/09/2018 
Cơ quan trả lời:  Sở Tài nguyên - Môi trường Ngày trả lời: 06/11/2018 
Trạng thái:  Đã trả lời
Nội dung: Tôi hiện cư ngụ tại khu dân cư 19/8 khu phố Tây B, Đông Hoà, Dĩ An, Bình Dương. Hiện ngay sát cạnh nhà tôi có một xưởng cưa hoạt động từ đầu năm ...
 Thu phí trạm thu phí Suối Giữa
Người hỏi:  Nguyễn Tiến Liêm Ngày gửi: 02/10/2018 
Cơ quan trả lời:  Sở Kế hoạch - Đầu tư Ngày trả lời: 02/11/2018 
Trạng thái:  Đã trả lời
Nội dung: Nhà tôi ở gần trạm thu phí Suối Giữa và gia đình có ý định mua xe hơi, nhưng khi cần di chuyển đoạn đường gần vẫn phải trả tiền phí 2 bận ngang qua ...