Open

Tiêu đề

Địa chỉ

Điện thoại

Email

Email Biên tập

Email Ban hành

Giới tính

Câu hỏi thường gặp

Không hiển thị

Xem nhiều nhất

Họ và tên

Ngày gửi

Ngày trả lời

Người trả lời

Người ban hành

Nội dung

Trả lời

Cơ quan ban hành

Trạng thái

Ý kiến phê duyệt

Link

Lĩnh vực

Số ngày quy định

Lịch sử

HanTraLoi

QuaHan

Trạng thái 'Đã trả lời'

Approval Status

Attachments

Content Type: Hỏi đáp
Created at by
Last modified at by
Thông tin câu hỏi
Thông tin ý kiến
Chủ đề: Cấp sổ Khu Đô thị Thới Hòa
Người gửi: Đặng Hữu Tường Ngày gửi: 26/9/2019 11:02:06 AM
Lĩnh vực: Khác Số lượt người xem: 202
Nội dung:

Năm 2011, tôi có mua đất tại khu đô thị Thới Hòa, Tx. Bến Cát, tỉnh Bình Dương (cụ thể là khu C7, Lô 33 khu đô thị Thới Hòa, Tx. Bến Cát, tỉnh Bình Dương) nhằm mục đích ổn định cuộc sống. Nhưng 8 năm nay gia đình tôi không nhận được sổ để tiến hành xây dựng. Giờ nhà tôi vẫn đang ở nhà thuê. Liên hệ với công ty thì bị hứa hẹn nhiều lần. Tôi là người dân, thấp cổ, bé họng nên không làm được gì. Vì vậy tôi nhờ chính quyền tỉnh có sự hỗ trợ để tôi sớm để ổn định cuộc sống. Tôi có hỏi Sở Tài nguyên và Môi trường nhưng chưa nhận thông tin thỏa đáng.


Thông tin phản hồi
Người trả lời: Văn phòng đăng ký đất đai - Sở Tài nguyên và Môi trường
Ngày trả lời: 28/10/2019 14:45:26 PM
Trả lời:

Hiện nay, Tổng Công ty Đầu tư và Phát triển Công nghiệp CTCP đang thực hiện rà soát điều chỉnh giấy chứng nhận quyền sử dụng đất lô C7 để nộp hồ sơ cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất tại Sở Tài nguyên và Môi trường. Khi nhận được hồ sơ, Sở Tài nguyên và Môi trường sẽ thực hiện các thủ tục cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất theo quy định.

Văn phòng Đăng ký đất đai cũng đã trao đổi với Công ty Cổ phần Kinh doanh và Phát triển Bình Dương về kiến nghị của ông. Công ty cho biết sẽ liên hệ trực tiếp với Ông để phối hợp giải quyết thỏa đáng. Trường hợp, muốn biết thêm chi tiết, Ông có thể liên hệ Phòng Chăm sóc khách hàng theo số điện thoại 0274. 222. 0652 (gặp chị Hiền).

Tệp đính kèm:
446200106300343.pdf
Hỏi Đáp - Người Dân