Open

Tiêu đề

Địa chỉ

Điện thoại

Email

Email Biên tập

Email Ban hành

Giới tính

Câu hỏi thường gặp

Không hiển thị

Xem nhiều nhất

Họ và tên

Ngày gửi

Ngày trả lời

Người trả lời

Người ban hành

Nội dung

Trả lời

Cơ quan ban hành

Trạng thái

Ý kiến phê duyệt

Link

Lĩnh vực

Số ngày quy định

Lịch sử

HanTraLoi

QuaHan

Trạng thái 'Đã trả lời'

Approval Status

Attachments

Content Type: Hỏi đáp
Created at by
Last modified at by
Thông tin câu hỏi
Thông tin ý kiến
Chủ đề: Đường Chợ An Bình xuống cấp
Người gửi: Nguyễn Đăng Khoa Ngày gửi: 22/9/2019 18:33:10 PM
Lĩnh vực: Giao thông Số lượt người xem: 174
Nội dung:

Đường Chợ An Bình nằm bên hông Chung Cư An Bình xuống cấp đã lâu mặt đường bong tróc đọng nước hiện nay con đường được một số hộ dân tự bỏ tiền sửa chữa nhưng không đồng bộ dẫn đến nguy hiểm. Mong chính quyền sửa chữa giúp người dân an tâm di chuyển.

Xin cảm ơn.


Thông tin phản hồi
Người trả lời: UBND phường An Bình, thị xã Dĩ An
Ngày trả lời: 18/10/2019 15:35:29 PM
Trả lời:

Đường chợ An Bình và các tuyến đường xung quanh chung cư An Bình thuộc dự án khu dân cư Bình Đường (mở rộng) do Tổng Công ty Thương mại Xuất nhập khẩu Thanh Lễ - TNHH Một Thành viên (gọi tắt là Tổng công ty) làm chủ đầu tư. Hiện nay, các tuyến đường xung quanh Chung cư An Bình đã xuống cấp: Mặt đường hư hỏng hình thành các “ổ gà" gây ứ đọng nước gây ô nhiễm môi trường. Do đó, một số hộ dân tự bỏ tiền sửa chữa, dặm vá những phần đường hư hỏng phí trước nhà, dẫn đến không đồng bộ như phản ánh của công dân là đúng.

UBND phường đã làm việc với chủ đầu tư đề nghị cải tạo, sửa chữa toàn bộ các tuyến đường xung quanh chung cư nhưng Tổng công ty chưa đầu tư sửa chữa. UBND phường tiếp tục đề nghị Tổng công ty sớm đầu tư sửa chữa, cải tạo mặt đường nhằm tạo mỹ quan dô thị, cải thiện môi trường sống và giao thông đi lại cho nhân dân trong khu vực.


Hỏi Đáp - Người Dân