Open

Tiêu đề

Địa chỉ

Điện thoại

Email

Email Biên tập

Email Ban hành

Giới tính

Câu hỏi thường gặp

Không hiển thị

Xem nhiều nhất

Họ và tên

Ngày gửi

Ngày trả lời

Người trả lời

Người ban hành

Nội dung

Trả lời

Cơ quan ban hành

Trạng thái

Ý kiến phê duyệt

Link

Lĩnh vực

Số ngày quy định

Lịch sử

HanTraLoi

QuaHan

Trạng thái 'Đã trả lời'

Approval Status

Attachments

Content Type: Hỏi đáp
Created at by
Last modified at by
Thông tin câu hỏi
Thông tin ý kiến
Chủ đề: Thu tiền rác sinh hoạt tại nhà trọ
Người gửi: Lục Đức Cường Ngày gửi: 9/6/2019 20:04:17 PM
Lĩnh vực: Tài nguyên Môi trường Số lượt người xem: 184
Nội dung:

Hiện nay tôi đang ở trọ nhưng ở khu tôi ở thu tiền rác thải sinh hoạt 20.000 đồng 1 phòng trọ trong khi các khu khác chỉ thu 10.000 đồng.

Theo tôi tìm hiểu quy định của pháp luật, mức thu phí rác thải sinh hoạt chỉ ở mức 20.000 - 25.000 đồng cho 1 hộ gia đình tại thành phố.

Xin cho hỏi mức thu tại khu tôi ở có đúng quy định không?


Thông tin phản hồi
Người trả lời: Sở Xây dựng
Ngày trả lời: 20/6/2019 10:33:25 AM
Trả lời:

Sở Xây dựng trả lời như sau:

- Về việc quy định mức giá tối đa dịch vụ thu gom, vận chuyển rác thải sinh hoạt trên địa bàn tỉnh Bình Dương thực hiện theo Quyết định số 64/2016/QĐ-UBND ngày 20/12/2016 của UBND tỉnh, có hiệu lực thi hành kể từ ngày 01/01/2017, trong đó quy định cụ thể đối với hộ gia đình ở nhà (phòng) trọ mức thu tối đa: 10.000 đồng/nhà (phòng) trọ/tháng.

- Việc thu tiền rác thải sinh hoạt là 20.000 đồng/1 phòng trọ là không đúng theo quy định.

Bên cạnh việc trả lời theo nội dung trên, Sở Xây dựng sẽ chuyển hồ sơ về Phòng Tài nguyên và Môi trường thị xã Thuận An, đề nghị xác minh, làm rõ và có báo cáo gửi về Sở Xây dựng trước ngày 15/7/2019.

Tệp đính kèm:
929SoXD_thutienrac.pdf
Hỏi Đáp - Người Dân