Open

Tiêu đề

Địa chỉ

Điện thoại

Email

Email Biên tập

Email Ban hành

Giới tính

Câu hỏi thường gặp

Không hiển thị

Xem nhiều nhất

Họ và tên

Ngày gửi

Ngày trả lời

Người trả lời

Người ban hành

Nội dung

Trả lời

Cơ quan ban hành

Trạng thái

Ý kiến phê duyệt

Link

Lĩnh vực

Số ngày quy định

Lịch sử

HanTraLoi

QuaHan

Trạng thái 'Đã trả lời'

Approval Status

Attachments

Content Type: Hỏi đáp
Created at by
Last modified at by
Thông tin câu hỏi
Thông tin ý kiến
Chủ đề: Chế độ khuyến khích tự đào tạo
Người gửi: Nguyễn Thanh Huy Ngày gửi: 8/6/2019 16:03:56 PM
Lĩnh vực: Khác Số lượt người xem: 135
Nội dung:

Tôi đang công tác tại trường THCS Long Bình - huyện Bàu Bàng.

Tôi đã tham gia và hoàn thành khóa học Thạc sĩ chuyên ngành Lịch sử tại trường Đại học Thủ Dầu Một theo dạng tự túc kinh phí, niên khóa 2016-2018. Trong quá trình học tôi đã làm đầy đủ thủ tục và được Sở Nội vụ ra quyết định về chế độ tự túc kinh phí. Nay tôi đã hoàn thành xong chương trình học và đang chờ nhận bằng chính thức theo thông báo của trường Đại học Thủ Dầu Một.

Trong quá trình chờ đợi, tôi muốn hỏi:

Thứ nhất, tôi cần liên hệ với cơ quan nào để thực hiện đúng các giấy tờ chuẩn bị hưởng chế độ khuyến khích tự đào tạo?

Thứ hai, bằng chính thức tôi được nhận bằng chính thức vào tháng 8/2019 (như thông báo của trường đào tạo). Như vậy, có được xem là không đúng thời gian quy định không?

Rất mong nhận được câu trả lời của quý cơ quan chức năng. Tôi xin chân thành cảm ơn.


Thông tin phản hồi
Người trả lời: Sở Nội vụ
Ngày trả lời: 8/7/2019 15:38:27 PM
Trả lời:

Căn cứ nội dung câu hỏi, Sở Nội vụ phúc đáp như sau:

1. Cơ quan và thủ tục giải quyết chế độ khuyến khích tự đào tạo

Căn cứ Điều 4 Quyết định số 74/2011/QĐ-UBND ngày 21/12/2011 của Ủy ban nhân dân tỉnh Quy định về chính sách thu hút, chế độ hỗ trợ đào tạo và phát triển nguồn nhân lực và văn bản số 372/HDLS-NV-TC ngày 15/6/2012 của Liên Sở Nội vụ - Tài chính hướng dẫn thực hiện chính sách thu hút, chế độ hỗ trợ đào tạo và phát triển nguồn nhân lực, cán bộ, công chức, viên chức đi học thạc sĩ theo diện tự túc kinh phí (khi đi học có văn bản thỏa thuận của Sở Nội vụ hoặc Ban Tổ chức Tỉnh ủy và có quyết định cử đi học của thủ trưởng cơ quan) sau khi tốt nghiệp khóa đào tạo thì làm hồ sơ đề nghị giải quyết chế độ khuyến khích tự đào tạo. Hồ sơ đề nghị hưởng chế độ khuyến khích tự đào tạo sau khi tốt nghiệp gồm:

- Đơn đề nghị hưởng chế độ khuyến khích tự đào tạo kèm theo văn bằng tốt nghiệp (bản photocopy có chứng thực).

- Văn bản đề nghị của cơ quan nơi đang công tác.

- Văn bản đề nghị của cơ quan chủ quản (nếu có).

- Văn bản thỏa thuận của Sở Nội vụ hoặc Ban Tổ chức Tỉnh ủy.

Hồ sơ đề nghị kinh phí thực hiện chế độ khuyến khích tự đào tạo, các đơn vị lập dự toán gửi về cơ quan tài chính cùng cấp để được giải quyết kinh phí theo quy định.

 2. Về thời hạn của khóa học để được giải quyết chế độ khuyến khích tự đào tạo

Để được giải quyết chế độ khuyến khích tự đào tạo thì người học phải tốt nghiệp khóa học đúng với thời gian quy định. Thời gian của khóa học được xác định trên cơ sở của thông báo chiêu sinh, giấy báo trúng tuyển khóa học của cơ sở đào tạo cấp văn bằng tốt nghiệp.

Trên đây là quy định về chế độ khuyến khích tự đào tạo theo Quyết định số 74/2011/QĐ-UBND ngày 21/12/2011 của Ủy ban nhân dân tỉnh Bình Dương.

Tệp đính kèm:
9SoNV_tudaotao.pdf
Hỏi Đáp - Người Dân