Open

Tiêu đề

Địa chỉ

Điện thoại

Email

Email Biên tập

Email Ban hành

Giới tính

Câu hỏi thường gặp

Không hiển thị

Xem nhiều nhất

Họ và tên

Ngày gửi

Ngày trả lời

Người trả lời

Người ban hành

Nội dung

Trả lời

Cơ quan ban hành

Trạng thái

Ý kiến phê duyệt

Link

Lĩnh vực

Số ngày quy định

Lịch sử

HanTraLoi

QuaHan

Trạng thái 'Đã trả lời'

Approval Status

Attachments

Content Type: Hỏi đáp
Created at by
Last modified at by
Thông tin câu hỏi
Thông tin ý kiến
Chủ đề: Ban hành quy định điều chỉnh chỉ giới xây dựng một số tuyến đường
Người gửi: Nguyễn Bá Phương Ngày gửi: 2/5/2019 15:06:47 PM
Lĩnh vực: Xây dựng Số lượt người xem: 309
Nội dung:

Tôi được biết Sở Xây dựng đã trình UBND tỉnh tại Tờ trình số 4647/TTr-SXD ngày 28/12/2018 về dự thảo quyết định ban hành quy định về phân cấp đường, chỉ giới đường đỏ, chỉ giới xây dựng, vạt góc giao lộ các tuyến đường trên địa bàn TP.Thủ Dầu Một và đường Mỹ Phước - Tân Vạn để thay thế Quyết định số 34/2014/QĐ-UBND ngày 16/9/2014 của UBND tỉnh.

Vì sao UBND tỉnh chưa ban hành quyết định và dự kiến khi nào UBND tỉnh ký ban hành quyết định này?

Xin cảm ơn!


Thông tin phản hồi
Người trả lời: Sở Xây dựng
Ngày trả lời: 24/5/2019 15:47:13 PM
Trả lời:

Sở Xây dựng trả lời như sau:

Trên cơ sở Tờ trình số 4647/TTr-SXD ngày 28/12/2018  của Sở Xây dựng, UBND tỉnh có Văn bản số 481/UBND-KTN ngày 30/01/2019 gửi các Thành viên UBND tỉnh để góp ý dự thảo Quyết định Ban hành về phân cấp đường, chỉ giới đường đỏ, chỉ giới xây dựng, vạt góc giao lộ các tuyến đường trên địa bàn thành phố Thủ Dầu Một và đường Mỹ Phước-Tân Vạn tỉnh Bình Dương.

Sau khi các thành viên UBND tỉnh có ý kiến góp ý, Sở Xây dựng đã rà soát điều chỉnh theo ý kiến góp ý và đã trình lại UBND tỉnh theo Tờ trình số 1764/TTr-SXD ngày 15/5/2019. Hiện UBND tỉnh đang xem xét nội dung trình của Sở Xây dựng.

Tệp đính kèm:
537SoXD_chigioiduong.pdf
Hỏi Đáp - Người Dân