Open

Tiêu đề

Địa chỉ

Điện thoại

Email

Email Biên tập

Email Ban hành

Giới tính

Câu hỏi thường gặp

Không hiển thị

Xem nhiều nhất

Họ và tên

Ngày gửi

Ngày trả lời

Người trả lời

Người ban hành

Nội dung

Trả lời

Cơ quan ban hành

Trạng thái

Ý kiến phê duyệt

Link

Lĩnh vực

Số ngày quy định

Lịch sử

HanTraLoi

QuaHan

Trạng thái 'Đã trả lời'

Approval Status

Attachments

Content Type: Hỏi đáp
Created at by
Last modified at by
Thông tin câu hỏi
Thông tin ý kiến
Chủ đề: Trình tự, thủ tục xây dựng công trình
Người gửi: Trần Anh Duy Ngày gửi: 26/4/2019 10:52:08 AM
Lĩnh vực: Khác Số lượt người xem: 202
Nội dung:

Hiện tôi có thửa đất số 1035, tờ bản đồ số 116, khu nhà ở Phú Hồng Thịnh VIII, phường Bình Chuẩn, thị xã Thuận An muốn xin giấy phép xây dựng nhưng nghe thông tin chỉ cho mật độ xây dựng được 30% vì là khu dân cư xây dựng mới. Xin được hỏi các quý cơ quan chuyên môn là có phải như vậy không? Xin cám ơn.

Thông tin phản hồi
Người trả lời: Sở Xây dựng
Ngày trả lời: 9/5/2019 16:34:23 PM
Trả lời:

Theo quy định hiện hành tại Điều 93 Luật Xây dựng, việc xây dựng nhà ở riêng lẻ thuộc dự án phát triển nhà ở phải đồng thời tuân thủ theo quy hoạch chi tiết được duyệt, theo quy chế quản lý quy hoạch, kiến trúc cảnh quan khu vực và theo thiết kế cơ sở của dự án đã được cơ quan có thẩm quyền thẩm định, phê duyệt.

Trường hợp cụ thể của công dân Trần Anh Duy, đề nghị liên hệ chủ đầu tư (Công ty TNHH Bất động sản Phú Hồng Thịnh) là đơn vị có trách nhiệm trực tiếp hướng dẫn về đầu tư xây dựng thuộc phạm vi quản lý để được hướng dẫn cụ thể về trình tự, thủ tục xây dựng công trình và quy cách của công trình xây dựng theo quy hoạch chi tiết được duyệt.

Tệp đính kèm:
282SoXD_giayphep.pdf
Hỏi Đáp - Người Dân