Open

Tiêu đề

Địa chỉ

Điện thoại

Email

Email Biên tập

Email Ban hành

Giới tính

Câu hỏi thường gặp

Không hiển thị

Xem nhiều nhất

Họ và tên

Ngày gửi

Ngày trả lời

Người trả lời

Người ban hành

Nội dung

Trả lời

Cơ quan ban hành

Trạng thái

Ý kiến phê duyệt

Link

Lĩnh vực

Số ngày quy định

Lịch sử

HanTraLoi

QuaHan

Trạng thái 'Đã trả lời'

Approval Status

Attachments

Content Type: Hỏi đáp
Created at by
Last modified at by
Thông tin câu hỏi
Thông tin ý kiến
Chủ đề: Phân luồng giao thông khu vực Trạm thu phí Vĩnh Phú, QL.13
Người gửi: Hà Công Bảng Ngày gửi: 23/1/2019 10:06:58 AM
Lĩnh vực: Giao thông Số lượt người xem: 357
Nội dung:

Mong cơ quan chức năng phân luồng lại giao thông ở khu vực Trạm thu phí Vĩnh Phú Quốc lộ 13. Giao thông ở khu vực này rất nguy hiểm cho người đi xe máy và qua đường, vì xe khách và xe tải đi đường này rất nhiều, phóng nhanh vượt ẩu, gây búc xúc cho người dân.

Xin cảm ơn.


Thông tin phản hồi
Người trả lời: Sở Giao thông vận tải
Ngày trả lời: 22/2/2019 15:29:26 PM
Trả lời:

Qua xem xét, Sở Giao thông vận tải phúc đáp như sau:

Thời gian qua, tình hình giao thông qua giao lộ Mũi tàu Phú Long thường xuyên được Sở Giao thông vận tải, Ủy ban nhân dân thị xã Thuận An và các ngành chức năng quan tâm, theo dõi, thực hiện nhiều giải pháp điều tiết giao thông nhằm hạn chế ùn tắc giao thông, tăng cường đảm bảo trật tự an toàn giao thông qua giao lộ này;

Nhằm từng bước hoàn chỉnh công tác tổ chức, điều tiết giao thông, tăng cường đảm bảo trật tự an toàn giao thông trên QL.13, trong đó có giao lộ Mũi tàu Phú Long, ngày 17/3/2016, Ủy ban nhân dân tỉnh có Công văn số 753/UBND -KTTH, thống nhất chủ trương đầu tư nâng cấp, cải tạo các nút giao trên QL.13 (đoạn từ điểm giao cầu Phú Long đến nút giao ngã tư Hòa Lân); theo đó, giao Công ty Đầu tư và Phát triển hạ tầng kỹ thuật Becamex IJC chủ đầu tư phần xây lắp dự án theo phương thức hợp đồng BOT, giao Ban Quản lý dự án Đầu tư Xây dựng tỉnh làm chủ đầu tư dự án phần giải phóng mặt bằng;

Ngày 16/6/2017, Tổng Công ty Becamex IDC báo cáo UBND tỉnh phương án mở rộng QL.13, giải pháp bố trí lại các trạm thu phí trên QL13. Theo Thông báo số 74/TB-UBND ngày 22/6/2017 của UBND tỉnh Bình Dương, Chủ tịch UBND tỉnh đề nghị Tổng Công ty Becamex IDC sớm triển khai bố trí lại trạm thu phí nút giao cầu Phú Long nhằm xử lý tình trạng ùn tắc và mất an toàn giao thông tại nút giao này;

Ngày 08/10/2018, Ủy ban nhân dân tỉnh Bình Dương có Công văn số 4769/UBND-KTTH, thống nhất chủ trương đầu tư nâng cấp, mở rộng Quốc lộ 13 (giai đoạn 2018 -2020) đoạn từ cổng chào Vĩnh Phú (Kml+315) đến giao với đường Lê Hồng Phong (Km 15+018,28). Hiện chủ đầu tư dự án (Tổng Công ty Becamex IDC) đang triển khai khảo sát, lập dự án đầu tư; theo đó sẽ tổ chức, cải tạo giao lộ mũi tàu Phú Long, kết hợp sắp xếp lại trạm thu phí theo hướng đồng bộ với việc nâng cấp, mở rộng Quốc lộ 13. 

Sở Giao thông vận tải sẽ tiếp tục phối hợp với địa phương, Cảnh sát giao thông tỉnh và Tổng Công ty Becamex IDC theo dõi và điều tiết tình hình lưu thông khu vực này, đồng thời tiếp tục đôn đốc phối họp với Chủ đầu tư, các cơ quan, đơn vị và địa phương có liên quan để sớm triển khai dự án: Nâng cấp, mở rộng Quốc lộ 13 (giai đoạn 2018 - 2020) đoạn từ cổng chào Vĩnh Phú (Kml+315) đến giao với đường Lê Hồng Phong (Km 15+018,28).

Tệp đính kèm:
452SoGTVT_phanluong.pdf
Hỏi Đáp - Người Dân