Open

Tiêu đề

Địa chỉ

Điện thoại

Email

Email Biên tập

Email Ban hành

Giới tính

Câu hỏi thường gặp

Không hiển thị

Xem nhiều nhất

Họ và tên

Ngày gửi

Ngày trả lời

Người trả lời

Người ban hành

Nội dung

Trả lời

Cơ quan ban hành

Trạng thái

Ý kiến phê duyệt

Link

Lĩnh vực

Số ngày quy định

Lịch sử

HanTraLoi

QuaHan

Trạng thái 'Đã trả lời'

Approval Status

Attachments

Content Type: Hỏi đáp
Created at by
Last modified at by
Thông tin câu hỏi
Thông tin ý kiến
Chủ đề: Thưởng tết đối với nhân viên hợp đồng UBND xã
Người gửi: Trần Thanh Tú Ngày gửi: 18/12/2018 00:08:36 AM
Lĩnh vực: Lao động - Tiền lương Số lượt người xem: 267
Nội dung:

Xin được hướng dẫn nhận tiền hỗ trợ (thưởng Tết) đối với người làm ở 2 nhiệm vụ khác nhau ở UBND cấp xã.

Tôi là nhân viên hợp đồng tại UBND cấp xã và tham gia lực lượng dân phòng địa phương ở xã, Tết 2018 thì địa phương có hỗ trợ tiền tết cho nhân viên UBND là 1triệu đồng/người; lực lượng dân phòng 500.000 đồng/người, nhưng tôi chỉ được nhận 1 phần tiền hỗ trợ của lực lượng dân phòng, như vậy có hợp lý không? Xin được giải đáp để hiểu rõ hơn vấn đề này.

Xin cảm ơn Cổng TTĐT Bình Dương và Quý cơ quan!

Thông tin phản hồi
Người trả lời: Sở Tài chính
Ngày trả lời: 26/12/2018 10:19:56 AM
Trả lời:

Sở Tài chính trả lời như sau:

Việc hỗ trợ tiền Tết Nguyên Đán Mậu Tuất năm 2018 từ nguồn ngân sách địa phương cho cán bộ công chức (CBCC), viên chức, lực lượng vũ trang và các đối tượng chính sách trên địa bàn tỉnh Bình Dương thực hiện theo Quyết định số 230/QĐ-UBND của UBND tỉnh, trong đó:

- Tại Điểm 8,  Khoản I, Điều 1 quy định: “CBCC, viên chức thuộc khu vực hành chính sự nghiệp (HCSN) do tỉnh, huyện quản lý…; CBCC và những người hoạt động không chuyên trách cấp xã hưởng lương, phụ cấp: Mức chi 1.500.000 đồng/người”.

- Tại Điểm 13,  Khoản I, Điều 1 quy định: “Cán bộ ấp, khu phố (gọi chung là ấp) hưởng phụ cấp…, Đội Dân phòng tại các xã: Mức chi 500.000 đồng/người”.

Quyết định số 230/QĐ-UBND không quy định đối tượng nhân viên hợp đồng cấp xã được hưởng tiền tết. Do đó, bạn đọc tham gia Đội Dân phòng nên được hưởng mức hỗ trợ là 500.000 đồng/người là đúng quy định.

Trân trọng.

Tệp đính kèm:
479SoTC_tientet.pdf
Hỏi Đáp - Người Dân