Open

Tiêu đề

Địa chỉ

Điện thoại

Email

Email Biên tập

Email Ban hành

Giới tính

Câu hỏi thường gặp

Không hiển thị

Xem nhiều nhất

Họ và tên

Ngày gửi

Ngày trả lời

Người trả lời

Người ban hành

Nội dung

Trả lời

Cơ quan ban hành

Trạng thái

Ý kiến phê duyệt

Link

Lĩnh vực

Số ngày quy định

Lịch sử

HanTraLoi

QuaHan

Trạng thái 'Đã trả lời'

Approval Status

Attachments

Content Type: Hỏi đáp
Created at by
Last modified at by
Thông tin câu hỏi
Thông tin ý kiến
Chủ đề: Xưởng cơ khí gây ô nhiễm môi trường khu dân cư
Người gửi: Nguyễn Văn A Ngày gửi: 9/10/2018 10:01:11 AM
Lĩnh vực: Tài nguyên Môi trường Số lượt người xem: 98
Nội dung:

Chấp hành đúng theo quy định về quyền và nghĩa vụ công dân về tố giác người vi phạm pháp luật, tôi xin phản ánh về việc xưởng cơ khí trong khu dân cư gây tiếng ồn và ô nhiễm môi trường. Cụ thể như sau:

Xưởng cơ khí tại đường Vĩnh Phú 23, thị xã Thuận An, tỉnh Bình Dương không có Giấy phép kinh doanh, giấy PCCC, Giấy bảo vệ môi trường nhưng vẫn hoạt động nhiều năm gây mất trật tự khu vực.

Địa chỉ xưởng cơ khí: Đường Vĩnh Phú 23, Thị xã Thuận An, Tỉnh Bình Dương (cách đường Đại lộ Bình Dương 100m).

Diện tích xưởng: Mặt tiền:7m. Sâu: 30m.

Thông tin phản hồi
Người trả lời: UBND thị xã Thuận An
Ngày trả lời: 30/11/2018 16:56:55 PM
Trả lời:

Qua kiểm tra thực tế, UBND thị xã Thuận An trả lời như sau:

Xưởng cơ khí tại đường Vĩnh Phú 23, khu phố Trung, phường Vĩnh Phú tọa lạc trên thửa đất số 178,184 tờ bản đồ số 82 thuộc quyền sở hữu của ông Dương Ngọc Triệu được đăng ký dưới tên Công ty TNHH MTV sản xuất thương mại cơ khí chế tạo NT. Tuy nhiên, hiện Công ty đã ngưng hoạt động từ tháng 4/2018 đến nay. Qua kiểm tra nhận thấy hiện nay xưởng cơ khí trên chỉ dùng làm nhà kho chứa các loại máy phay CNC, vật liệu xây dựng (sắt, thép đã qua sử dụng) trong thời gian chờ vận chuyển đi nơi khác nên không sản xuất kinh doanh. Đồng thời, Đoàn kiểm tra đã yêu cầu chủ cơ sở không thực hiện sản xuất kinh doanh tại địa điểm trên và tuân thủ, chấp hành pháp luật về bảo vệ môi trường.

Trong thời gian tới, UBND thị xã sẽ chỉ đạo UBND phường Vĩnh Phú thường xuyên giám sát hoạt động của Xưởng cơ khí nói trên để kịp thời xử lý các hành vi vi phạm pháp luật nếu có.

 

Tệp đính kèm:
897UBNDThuanAn_onhiem.pdf
Hỏi Đáp - Người Dân