Open

Tiêu đề

Địa chỉ

Điện thoại

Email

Email Biên tập

Email Ban hành

Giới tính

Câu hỏi thường gặp

Không hiển thị

Xem nhiều nhất

Họ và tên

Ngày gửi

Ngày trả lời

Người trả lời

Người ban hành

Nội dung

Trả lời

Cơ quan ban hành

Trạng thái

Ý kiến phê duyệt

Link

Lĩnh vực

Số ngày quy định

Lịch sử

HanTraLoi

QuaHan

Trạng thái 'Đã trả lời'

Approval Status

Attachments

Content Type: Hỏi đáp
Created at by
Last modified at by
Thông tin câu hỏi
Thông tin ý kiến
Chủ đề: Thu phí trạm thu phí Suối Giữa
Người gửi: Nguyễn Tiến Liêm Ngày gửi: 2/10/2018 18:18:54 PM
Lĩnh vực: Khác Số lượt người xem: 217
Nội dung:

Nhà tôi ở gần trạm thu phí Suối Giữa và gia đình có ý định mua xe hơi, nhưng khi cần di chuyển đoạn đường gần vẫn phải trả tiền phí 2 bận ngang qua trạm. Quý cơ quan cho tôi hỏi có giảm giá hoặc vé tháng cho trường hợp nhà gần trạm không? Tôi xin cảm ơn.

Thông tin phản hồi
Người trả lời: Sở Kế hoạch và Đầu tư
Ngày trả lời: 2/11/2018 15:46:45 PM
Trả lời:

Sở Kế hoạch và Đầu tư đã phối hợp cùng Tổng Công ty Becamex có ý kiến phản hồi như sau:

Tại trạm thu phí Suối Giữa, đối tượng thu phí là tất cả phương tiện ô tô khi lưu thông qua trạm (trừ các loại xe ưu tiên theo luật định), mức giá thu phí được áp dụng theo Quyết định 65/2016/QĐ-UBND và  thu phí theo 2 hình thức sau:

- Thu phí một dừng: áp dụng cho các phương tiện mua vé trực tiếp ngay cabin tại trạm.

- Thu phí tự động không dừng (OBU): áp dụng cho các phương tiện có trang bị OBU và nạp tiền vào thẻ trừ dần. Hình thức thu phí này được giảm 10% trên giá trị nạp tiền.

Do đó, tại Trạm thu phí  Suối Giữa không áp dụng giảm giá hoặc vé tháng cho trường hợp nhà gần trạm.

Trân trọng.

Tệp đính kèm:
487SoKHDT_suoigiua.pdf
Thư mời họp của UBND
Hỏi Đáp - Người Dân