Open

Tiêu đề

Địa chỉ

Điện thoại

Email

Email Biên tập

Email Ban hành

Giới tính

Câu hỏi thường gặp

Không hiển thị

Xem nhiều nhất

Họ và tên

Ngày gửi

Ngày trả lời

Người trả lời

Người ban hành

Nội dung

Trả lời

Cơ quan ban hành

Trạng thái

Ý kiến phê duyệt

Link

Lĩnh vực

Số ngày quy định

Lịch sử

HanTraLoi

QuaHan

Trạng thái 'Đã trả lời'

Approval Status

Attachments

Content Type: Hỏi đáp
Created at by
Last modified at by
Thông tin câu hỏi
Thông tin ý kiến
Chủ đề: Chuyển đổi mục đích sử dụng đất phường Phú Thọ, TP.Thủ Dầu Một
Người gửi: Bùi Hải Âu Ngày gửi: 29/9/2018 12:45:18 PM
Lĩnh vực: Đất đai Số lượt người xem: 134
Nội dung:

Tôi và các hộ dân trong hẻm 233 Đại lộ Bình Dương (giáp SVĐ Gò Đậu) thuộc tổ 22C, KP2, phường Phú Thọ, TP.Thủ Dầu Một, có thắc mắc sau:

Dân chúng tôi muốn xin chuyển mục đích sử dụng đất từ đất CLN sang đất ODT nhưng chính quyền không cho vì có quy hoạch.

Tuy nhiên, chúng tôi tìm hiểu về phần quy hoạch trên thì không có bất cứ thông tin nào.

Vậy kính xin quý cơ quan trả lời giúp dân.

Xin cảm ơn.


Thông tin phản hồi
Người trả lời: UBND thành phố Thủ Dầu Một
Ngày trả lời: 2/11/2018 15:43:17 PM
Trả lời:

UBND thành phố Thủ Dầu Một trả lời như sau:

Dựa trên thông tin ông Bùi Hải Âu cung cấp không xác định cụ thể số thửa đất, tờ bản đồ hoặc Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất (photo) cũng như sơ đồ bản vẽ của thửa đất nêu trên, nên UBND thành phố không đủ cơ sở để trả lời cụ thể các nội dung về quy hoạch mà ông yêu cầu.

Do vậy, đề nghị ông Bùi Hải Âu cung cấp đầy đủ hồ sơ hoặc liên hệ trực tiếp đến UBND phường Phú Thọ (địa phương quản lý đất), Phòng Tài nguyên và Môi trường để được cung cấp thông tin quy hoạch thửa đất và giải đáp các thắc mắc có liên quan.

Trên đây là trả lời phản ánh của công dân về chuyển mục đích sử dụng đất từ CLN sang đất OĐT, Khu phố 2, phường Phú Thọ.

Tệp đính kèm:
118UBNDTDM_quyhoach.pdf
Thư mời họp của UBND
Hỏi Đáp - Người Dân