Manage PermissionsManage Permissions

Tiêu đề

Địa chỉ

Điện thoại

Email

Email Biên tập

Email Ban hành

Giới tính

Câu hỏi thường gặp

Không hiển thị

Xem nhiều nhất

Họ và tên

Ngày gửi

Ngày trả lời

Người trả lời

Người ban hành

Nội dung

Trả lời

Cơ quan ban hành

Trạng thái

Ý kiến phê duyệt

Link

Lĩnh vực

Số ngày quy định

Lịch sử

HanTraLoi

QuaHan

Trạng thái 'Đã trả lời'

Approval Status

Attachments

Content Type: Hỏi đáp
Created at by
Last modified at by
Thông tin câu hỏi
Thông tin ý kiến
Chủ đề: Lấn chiếm lồng đường ở tổ 6, khu phố 2, Tân Nình, Dĩ An
Người gửi: Nam Ngày gửi: 10/11/2019 17:09:56 PM
Lĩnh vực: Giao thông Số lượt người xem: 194
Nội dung:

Hiện nay, đoạn đường từ đầu hẻm từ nhà ông Năm, Chủ chợ Tân Bình đi vào có các hộ dân xây nhà mới nhưng lại lấn chiếm lồng lêg đường, gồm hộ bà Hoài, hộ bà Huyền, hộ ông Chiến và hộ bà Len. Đường nhỏ hẹp nhưng các hộ dân này vừa xây rào vừa đổ lối đi lên nhà dọc hai bên đường làm ảnh hưởng rất lớn tới việc lưu thông vì những phần đất đó tuy không trải nhựa nhưng thuộc đất công cộng nên khi cần thiết có thể dành để tránh xe hoặc khi dân có hữu sự cần di chuyển đồ đạc cồng kềnh thì có di chuyển được. Tôi được biết khi được cấp phép xây dựng, đều phải chừa 3 mét để làm đường đi. Vậy mà hộ bà Huyền xây dựng mới, không những không chừa đường đi mà còn đổ lối đi lên lấn ra ngoài đường. Hộ bà Hoài cũng vậy, khi mua từ của ông Toàn trước đây cũng phải đo đạc, trừ lộ giới nhưng vẫn lấn ra đường. Tôi đề nghị chính quyền cần cương quyết với những hộ dân nhập cư này, họ rất thiếu ý thức. Hộ ông Chiến xây rào lấn chiếm đường từ nhiệm kỳ ông Năm làm chủ tịch đến nay cũng không thất chính quyền xử lý. 

 Vì môi trường văn minh lịch sự, đường thông hè thoáng, đề nghị cơ quan chức năng can thiệp, vận động giáo dục người dân hai bên đoạn đường nói trên chấp hành.

 Xin cảm ơn.

Thông tin phản hồi
Người trả lời:
Ngày trả lời:
Trả lời:
Hỏi Đáp - Người Dân