Manage PermissionsManage Permissions

Tiêu đề

Địa chỉ

Điện thoại

Email

Email Biên tập

Email Ban hành

Giới tính

Câu hỏi thường gặp

Không hiển thị

Xem nhiều nhất

Họ và tên

Ngày gửi

Ngày trả lời

Người trả lời

Người ban hành

Nội dung

Trả lời

Cơ quan ban hành

Trạng thái

Ý kiến phê duyệt

Link

Lĩnh vực

Số ngày quy định

Lịch sử

HanTraLoi

QuaHan

Trạng thái 'Đã trả lời'

Approval Status

Attachments

Content Type: Hỏi đáp
Created at by
Last modified at by
Thông tin câu hỏi
Thông tin ý kiến
Chủ đề: Thủ tục hợp thức hóa nhà ở đã xây dựng
Người gửi: Nguyễn Hữu Toán Ngày gửi: 8/11/2019 15:43:36 PM
Lĩnh vực: Hành chính tư pháp Số lượt người xem: 189
Nội dung: Tôi có mua một căn nhà tại khu phố Thắng Lợi 2 - phường Dĩ An - TX. Dĩ An vào năm tháng 10/2019, sổ đỏ chưa có gắn liền với tài sản (chưa hòan công), nhà đã có số nhà. Vì cả gia đình sinh sống làm việc tại đây nên tôi muốn xin tạm trú tại Phường DĨ An - Bình Dương để tiện cho con cái học hành. Nhưmg khi đến Công An Phường Dĩ An làm thủ tục thì Công An Phường Dĩ An yêu cầu bổ sung giấy chứng nhận nhà ở hợp pháp,  thì gặp rắc rối vì chính quyền địa phương yêu cầu giấy phép xây dựng nhà nên không chứng nhận nhà ở hợp pháp cho tôi. Hiện tại tôi mua qua nhiều chủ đầu tư nên không biết được ngôi nhà đã từng xin phép xây dựng hay chưa 

      Xin hỏi trường hợp của tôi phải làm thế nào để được cấp giấy chứng nhận nhà ở hợp pháp? nhà do chủ cũ xây dựng nên tôi không biết có giấy phép xây dựng hay không

Thông tin phản hồi
Người trả lời:
Ngày trả lời:
Trả lời:
Hỏi Đáp - Người Dân