Manage PermissionsManage Permissions

Tiêu đề

Địa chỉ

Điện thoại

Email

Email Biên tập

Email Ban hành

Giới tính

Câu hỏi thường gặp

Không hiển thị

Xem nhiều nhất

Họ và tên

Ngày gửi

Ngày trả lời

Người trả lời

Người ban hành

Nội dung

Trả lời

Cơ quan ban hành

Trạng thái

Ý kiến phê duyệt

Link

Lĩnh vực

Số ngày quy định

Lịch sử

HanTraLoi

QuaHan

Trạng thái 'Đã trả lời'

Approval Status

Attachments

Content Type: Hỏi đáp
Created at by
Last modified at by
Thông tin câu hỏi
Thông tin ý kiến
Chủ đề: Kiến nghị việc làm đường tại Khu phố 2, Tân Bình, Dĩ An
Người gửi: Võ Duy Ngụ Ngày gửi: 8/11/2019 08:47:04 AM
Lĩnh vực: Xây dựng Số lượt người xem: 188
Nội dung: Tôi tên Võ Duy Ngụ, hiện cư ngụ tại khu phố 2, Tân Bình, Dĩ An, Bình Dương. Tôi viết thư này đề nghị chính quyền các cấp cùng vào cuộc để làm tuyến đường tổ 6, khu phố Tân Phú 2 (điểm đầu giáp với đường Bùi Thị Xuân - điểm cuối giáp với đường tổ 6, 7 khu phố Tân Phú 2) có chiều dài 360m, chiều rộng từ 3m đến 4m, mặt đường đất không có hệ thống thoát nước). Theo tôi được biết, tuyến đường này được Ủy ban nhân dân thị xã đưa vào kế hoạch đầu tư trung hạn và khởi công làm từ ngày 01/11/2011. Tuy nhiên, khi họp dân thì lại không nhận được sự đồng thuận và phải mở đường sang nhánh khác. Bản thân tôi thiết nghĩ, việc làm đường này cần sự vào cuộc của các ban ngành đoàn thể để làm tuyến đường đúng theo con đường từ trước đến giờ. Nếu không vận động, chỉ tráng bê tông và đặt cống thoát nước chính giữa đường theo hiện trạng con đường đang có. Tôi ở đây từ trước đến giờ, dân rất khổ sở vì mỗi lần mưa đường lầy lội, không có cống thoát nước, bà con hai bên đổ nước thải ra đường, hôi thối vô cùng. Vã lại, nguồn nước nay bị ô nhiễm mà chúng tôi cứ phải sử dụng nước bơm, không có nước máy cấp vào đây. Dân tôi khổ sở quá, nhờ chính quyền các cấp quan tâm, vào cuộc làm quyết liệt vấn đề này.
Trong khi chờ đợi sự xem xét, giải quyết của chính quyền các cấp, tôi xin thành thật cảm ơn./.
Thông tin phản hồi
Người trả lời:
Ngày trả lời:
Trả lời:
Hỏi Đáp - Người Dân