Manage PermissionsManage Permissions

Tiêu đề

Địa chỉ

Điện thoại

Email

Email Biên tập

Email Ban hành

Giới tính

Câu hỏi thường gặp

Không hiển thị

Xem nhiều nhất

Họ và tên

Ngày gửi

Ngày trả lời

Người trả lời

Người ban hành

Nội dung

Trả lời

Cơ quan ban hành

Trạng thái

Ý kiến phê duyệt

Link

Lĩnh vực

Số ngày quy định

Lịch sử

HanTraLoi

QuaHan

Trạng thái 'Đã trả lời'

Approval Status

Attachments

Content Type: Hỏi đáp
Created at by
Last modified at by
Thông tin câu hỏi
Thông tin ý kiến
Chủ đề: Đảm bảo trật tự an toàn giao thông trước cổng trường học
Người gửi: Minh Trần Ngày gửi: 7/9/2018 08:26:19 AM
Lĩnh vực: Khác Số lượt người xem: 1944
Nội dung:

Hàng ngày vào thời điểm buổi sáng (từ 6 giờ 15 đến 6 giờ 45) và buổi chiều (từ 16 giờ 00 đến 16 giờ 45) có rất nhiều phương tiện ô tô của phụ huynh dừng đỗ thành 2 hàng trên đường Phạm Ngọc Thạch để đưa, đón học sinh. Hành vi này vi phạm luật giao thông đường bộ, tạo ra nguy cơ tai nạn giao thông rất cao, nhưng không thấy lực lượng chức năng xử lý.

Có trường hợp phụ huynh dừng đỗ xe ô tô thành 2-3 hàng được người dân nhắc nhở nhưng lại tỏ thái độ bất hợp tác, cho rằng không vi phạm và người khác đỗ xe như vậy được thì mình cũng đỗ được.

Đề nghị Ban An toàn giao thông tỉnh xem xét, chỉ đạo các lực lượng chức năng xử lý quyết liệt tình trạng này để đảm bảo an toàn giao thông.


Thông tin phản hồi
Người trả lời: Ban An toàn giao thông tỉnh
Ngày trả lời: 24/9/2018 14:37:10 PM
Trả lời:

Ban An toàn giao thông tỉnh phản hồi như sau:

Để tăng cường công tác bảo đảm trật tự, an toàn giao thông ở khu vực trước cổng trường học, Ban An toàn giao thông tỉnh đề nghị Ủy ban nhân dân thành phố Thủ Dầu Một, Ban An toàn giao thông thành phố Thủ Dầu Một, Sở Giáo dục và Đào tạo chỉ đạo thực hiện các nội dung sau:

1. Ủy ban nhân dân, Ban An toàn giao thông thành phố Thủ Dầu Một khẩn trương chỉ đạo lực lượng chức năng thực hiện các biện pháp khắc phục tình trạng vi phạm pháp luật về trật tự, an toàn giao thông tại khu vực trước cổng trường tiểu học Hiệp Thành trên đường Phạm Ngọc Thạch.

- Chỉ đạo Phòng Quản lý đô thị thành phố Thủ Dầu Một khảo sát, thực hiện các giải pháp bảo đảm trật tự, an toàn giao thông trên đường Phạm Ngọc Thạch, đoạn qua trường Tiểu học Hiệp Thành.

- Chỉ đạo Phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố Thủ Dầu Một tăng cường công tác tuyên truyền pháp luật về an toàn giao thông đến phụ huynh học sinh và học sinh để khắc phục tình trạng mất an toàn giao thông, ùn tắc giao thông trước cổng trường trong giờ cao điểm học sinh đến, ra trường.

2. Sở Giáo dục và Đào tạo chỉ đạo các trường học trên địa bàn tỉnh tăng cường phối hợp chặt chẽ với chính quyền địa phương triển khai các biện pháp bảo đảm trật tự, an toàn giao thông khu vực cổng trường, không để xảy ra ùn tắc giao thông, mất an toàn giao thông.

3. Giao Văn phòng Ban An toàn giao thông tỉnh theo dõi, đôn đốc, kiểm tra, báo cáo kết quả thực hiện về Ban An toàn giao thông tỉnh chỉ đạo, xử lý.

Hỏi Đáp - Người Dân