Thông tin câu hỏi
Thông tin ý kiến
Chủ đề: Xin phép đổ đất, san lấp đất
Người gửi: Cao Khắc Phúc Email:
Địa chỉ: Ấp 5, xã Hội Nghĩa, TX Tân Uyên Số điện thoại:
Giới tính: Nam Ngày gửi: 24/1/2017 14:53:32 PM
Lĩnh vực: Đất đai Số lượt người xem: 492
Nội dung:

Tôi có người em là chủ sở hữu hợp pháp của 01 mảnh đất và muốn đổ đất, san lấp cho bằng phẳng diện tích mặt đất để tiện sử dụng có phải xin phép không và xin ở cơ quan nào cấp phép.

Xin chân thành cảm ơn!

Thông tin phản hồi
Người trả lời: Sở Tài nguyên và Môi trường
Ngày trả lời: 3/4/2017 14:58:57 PM
Trả lời:

Sở Tài nguyên và Môi trường trả lời như sau:

Do nội dung câu hỏi của ông không nêu rõ vị trí, mục đích sử dụng của khu đất nên Sở Tài nguyên và Môi trường không có cơ sở để trả lời câu hỏi nêu trên. Tuy nhiên, về việc xin phép, cấp phép đổ đất, san lấp mặt bằng đất của hộ gia đình, cá nhân, đề nghị ông liên hệ Ủy ban nhân dân cấp huyện, thị xã, thành phố nơi có đất để được hướng dẫn cụ thể theo quy định.

Hỏi Đáp - Người Dân