Thông tin câu hỏi
Thông tin ý kiến
Chủ đề: UBND phường Thái Hòa, thị xã Tân Uyên từ chối xác nhận đất không tranh chấp
Người gửi: Nguyễn đăng triều Email:
Địa chỉ: Tổ 6 ,kp an thành,p thái hoà,tx tân uyên,bình dương. Số điện thoại:
Giới tính: Nam Ngày gửi: 25/4/2016 10:34:27 AM
Lĩnh vực: Khác Số lượt người xem: 6422
Nội dung:

Tôi có mua lại một căn nhà mang sổ chung và mua bán viết tay. Do chưa có điện để phục vụ sinh hoạt nên đã dùng tạm điện của nhà khác. Tôi có liên hệ bên Điện lực thị xã Tân Uyên để xin được đăng ký mua điện và được bên điện lực phát cho 2 tờ giấy gồm: Một là giấy xác nhận đất và nhà không trong diện tranh chấp và một là giấy đăng ký mua điện. Nhưng khi nộp ra phường Thái Hoà để xin ký xác nhận thì lại không đồng ý xác nhận vì tôi không có sổ đỏ riêng và không đứng tên chính chủ trong sổ đó. Điều này là đúng hay sai?

Trong lúc giấy tờ viết tay và sổ đỏ photocoppy tôi vẫn được đăng ký tạm trú trên ngôi nhà đó được. Tại sao chỉ xác nhận là mảnh đất đó không tranh chấp mà bắt buộc phải đứng tên chính chủ sổ đỏ mới được?

Xincảm ơn!

Thông tin phản hồi
Người trả lời: UBND thị xã Tân Uyên
Ngày trả lời: 23/6/2016 14:34:16 PM
Trả lời:

Căn cứ khoản 2, Điều 26, Luật Tiếp công dân năm 2013, sau khi xem xét nội dung phản ánh, nay UBND thị xã Tân Uyên chuyến đến UBND phường Thái Hòa xem xét, giải quyết và thông báo kết quả giải quyết cho UBND thị xã (thông qua Ban Tiếp công dân), Ban Biên tập Cổng thông tin điện tử tỉnh Bình Dương. 

Hỏi Đáp - Người Dân