Danh sách câu hỏi
Select a date from the calendar.
Select a date from the calendar.
140
 Điều kiện miễn thuế thu nhập cá nhân khi chuyển nhượng quyền sử dụng đất
Người hỏi:  Nguyen Bao Long Ngày gửi: 05/12/2016 
Cơ quan trả lời:  Cục thuế tỉnh Bình Dương Ngày trả lời: 09/01/2017 
Trạng thái:  Đã trả lời
Nội dung:  Ngày 16/9/2016 tôi có nộp hồ sơ chuyển nhượng quyền sử dụng đất đính kèm bản cam kết một tài sản duy nhất tại thời điểm tôi chuyển nhượng quyền sử ...
 Hệ thống quản lý thông tin nhà, đất tỉnh Bình Dương
Người hỏi:  Cao Thành Luân Ngày gửi: 15/12/2016 
Cơ quan trả lời:  Sở Tài nguyên - Môi trường Ngày trả lời: 09/01/2017 
Trạng thái:  Đã trả lời
Nội dung:  Tôi có một vài câu hỏi như sau: 1. Các phương tiện để quản lý thông tin nhà, đất của tỉnh là gì? Hiện nay, tỉnh sử dụng các phần mềm nào để ...
 Đăng ký lưu trú cho người nước ngoài đến ở tại nhà riêng
Người hỏi:  Nguyễn Thị Như Hòa Ngày gửi: 17/10/2016 
Cơ quan trả lời:  Công an tỉnh Bình Dương Ngày trả lời: 29/12/2016 
Trạng thái:  Đã trả lời
Nội dung:  Bạn tôi là người nước ngoài, hiện đang sống tại Quận 9 thành phố Hồ Chí Minh, dự định đến Thành phố Mới Bình Dương để theo dõi một giải tennis. Do ...
 Giải quyết chế độ cử đi đào tạo đối với người hoạt động không chuyên trách cấp xã
Người hỏi:  Lê Văn Đời Ngày gửi: 28/11/2016 
Cơ quan trả lời:  Sở Tài Chính Ngày trả lời: 21/12/2016 
Trạng thái:  Đã trả lời
Nội dung:  Tôi là công chức tài chính cấp xã, cho tôi hỏi về chế độ chính sách đối với những người hoạt động không chuyên trách khi được cử đi đào tạo. Theo ...
 Thủ tục cấp lại Chứng minh nhân dân 9 số
Người hỏi:  Võ Thị Thu Thảo Ngày gửi: 15/11/2016 
Cơ quan trả lời:  Phòng Cảnh sát Quản lý hành chính về TTXH Ngày trả lời: 09/12/2016 
Trạng thái:  Đã trả lời
Nội dung:  Tôi sinh năm 1988, CMND 9 số được cấp vào năm 2003, hộ khẩu ở Bình Dương. Nhưng do CMND hiện tại của tôi bị hư không sử dụng được nên cần cấp lại ...
 Không có giấy phép xây dựng có được cấp giấy chứng nhận quyền sở hữu nhà ở?
Người hỏi:  Dương Anh Hiền Ngày gửi: 30/10/2016 
Cơ quan trả lời:  Trung tâm trợ giúp pháp lý Ngày trả lời: 02/12/2016 
Trạng thái:  Đã trả lời
Nội dung: Chúng tôi có mua nhà bao gồm cả đất diện tích 102.8m2. Khi mua nhà bên tôi và bên bán có thỏa thuận là bán nhà và có sổ hồng. Khi ra công chứng thì ...
 Quy định về chuyển công tác đối với công chức
Người hỏi:  Minh Sang Ngày gửi: 16/11/2016 
Cơ quan trả lời:  Sở Nội Vụ Ngày trả lời: 25/11/2016 
Trạng thái:  Đã trả lời
Nội dung: Tôi được tuyển dụng công chức từ tháng 9/2015, hiện tôi đang công tác tại cơ quan hành chính cấp huyện. Nay vì điều kiện gia đình, tôi có nguyện vọng ...
 Chế độ hỗ trợ tiền thuê nhà trọ cho giáo viên
Người hỏi:  Nguyễn Thị Hồng Ngày gửi: 03/11/2016 
Cơ quan trả lời:  Sở Giáo Dục - Đào Tạo Ngày trả lời: 24/11/2016 
Trạng thái:  Đã trả lời
Nội dung:  Tôi thuyên chuyển công tác từ trường THPT Thái Hòa về trường THPT Bình An và được hưởng chế độ nhà trọ từ tháng 8 năm 2015 đến tháng 10 năm 2016 ...
 Thời hạn cấp phiếu lý lịch tư pháp số 2
Người hỏi:  Nguyễn Thành Trung Ngày gửi: 11/10/2016 
Cơ quan trả lời:  Sở Tư pháp Ngày trả lời: 21/11/2016 
Trạng thái:  Đã trả lời
Nội dung:  Xin cho hỏi, ngày 10/10/2016 tôi đến Sở Tư pháp tỉnh BD làm thủ tục xin cấp phiếu Lý lịch tư pháp số 2, tôi nhận được giấy báo hẹn ngày 31/10/2016 ...
 Thời gian cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất
Người hỏi:  Mai Ngọc Hưng Ngày gửi: 15/10/2016 
Cơ quan trả lời:  Trung tâm trợ giúp pháp lý Ngày trả lời: 10/11/2016 
Trạng thái:  Đã trả lời
Nội dung:  Năm 2013, tôi có mua 1 lô đất của Công ty cổ phần kinh doanh và phát triển nhà Bình Dương (TDC), được thể hiện tại hợp đồng mua bán đất số: 505 ...